Software miễn phí
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Proton vpn, phần mềm vpn được nhiều người sử dụng hiện nay

softwareadmin
Admin
https://softwaremienphi.forumvi.com
Fri Mar 08, 2024 11:17 pm
Trong thời đại ngày nay với các cuộc tấn công mạng thường xuyên và mạng WiFi công cộng nguy hiểm, mọi người đang tìm cách có được VPN để bảo mật trực tuyến . Tuy nhiên, trong khi nhiều nhà cung cấp chỉ hứa hẹn điều đó – và hơn thế nữa – thì không nhiều nhà cung cấp thực hiện công việc ấn tượng về mặt này.
ProtonVPN là nhà cung cấp rất thú vị cung cấp cả gói miễn phí và trả phí. Vì lý do đó, đây là sự lựa chọn sắp xảy ra đối với nhiều người muốn trải nghiệm cả hai điều kiện trên. Nhưng ProtonVPN có an toàn và bảo mật không? Bạn có nên cân nhắc việc sử dụng nhà cung cấp này không?
Hai câu hỏi này rất phù hợp khi lựa chọn không chỉ nhà cung cấp này mà còn bất kỳ nhà cung cấp nào khác. Xét cho cùng, VPN bạn đang sử dụng phải thể hiện mức độ bảo mật và quyền riêng tư cao nhất. Nếu không, mục đích sử dụng dịch vụ này sẽ không tồn tại.
Sự cải tiến không ngừng của ProtonVPN trong những năm qua đã mang lại một số tính năng bảo mật tuyệt vời. Ngày nay, nhà cung cấp này nằm trong số những dịch vụ có nhiều tính năng nhất trên thị trường, cả khi nói về phiên bản miễn phí và trả phí. Dưới đây là những tính năng bảo mật mà bạn có thể mong đợi từ VPN này.
Mã hóa cấp ngân hàng
Công ty sử dụng mã hóa cấp ngân hàng, còn được nhiều người gọi là mã hóa AES 256-bit. Mức mã hóa này được hầu hết mọi nhà cung cấp sử dụng, thậm chí bao gồm cả một số VPN miễn phí. đây là một điều xấu? Tuyệt đối không. Trên thực tế, đó là một điều tuyệt vời liên quan đến bảo mật của bạn.
Khi trả lời câu hỏi về tính an toàn và bảo mật của ProtonVPN, điều quan trọng là phải nói về các giao thức của nó. Ngoài ra, chúng còn là xương sống của bảo mật kết nối và việc có các giao thức cập nhật là rất quan trọng. Rất may, nhà cung cấp này tuân theo mọi xu hướng và bao gồm WireGuard.
WireGuard cũng có thể được tìm thấy trong CyberGhost và Surfshark và giao thức này hiện là một trong những giao thức nhanh nhất trên thị trường. Nó không nhanh hơn giao thức Lightway của ExpressVPN nhưng rất gần, cả về hiệu suất và bảo mật.
ProtonVPN cũng bao gồm OpenVPN, đề phòng trường hợp bạn muốn sử dụng một giải pháp truyền thống có hiệu quả kỳ diệu ngay cả vào năm 2024. Tuy nhiên, WireGuard là giao thức tôi lựa chọn và bạn có thể đặt nó làm giao thức chính trong menu Cài đặt của ứng dụng.
Định tuyến thay thế
ProtonVPN cung cấp một cái gì đó có tiêu đề Định tuyến thay thế. Đó là một biện pháp vượt qua kiểm duyệt, trong đó nhà cung cấp định tuyến kết nối của bạn qua mạng của bên thứ ba khi bạn không thể truy cập bất kỳ máy chủ nào của họ. Điều này có thể hữu ích ở Trung Quốc chẳng hạn.
Nếu bạn không thể kết nối với ProtonVPN, hãy bật Định tuyến thay thế và để nhà cung cấp thực hiện công việc. Theo công ty, mặc dù VPN này thường không hoạt động ở Trung Quốc nhưng nó có thể đáng thử ở một số khu vực nơi kiểm duyệt không chặt chẽ.
Đây thực sự là một tính năng bảo mật quan trọng vì nó cho phép bạn giữ an toàn và bảo mật bằng cách cho phép bạn sử dụng VPN ở những nơi mà theo lý thuyết, nó không hoạt động.
Giao thức tàng hình
Người dùng macOS có quyền truy cập vào giao thức Stealth. Điều này có nghĩa là ProtonVPN an toàn và bảo mật trên macOS hơn bất kỳ nền tảng nào khác? Không, nhưng giao thức Stealth rất tốt cho việc che dấu kết nối VPN của bạn một lần nữa, vượt qua một số hình thức kiểm duyệt nhất định.
Nó dựa trên WireGuard được tạo đường hầm qua TLS , do đó bạn sẽ có được hiệu suất tuyệt vời mà không bị cắt giảm về mặt bảo mật và quyền riêng tư. Nhược điểm duy nhất là Stealth VPN chỉ khả dụng trên macOS, do đó, bạn bị giới hạn ở Định tuyến thay thế nếu không sử dụng máy Mac.
Chuyển tiếp bí mật
Tuy nhiên, Forward Secrecy không phải là một tính năng mang tính cách mạng, nó còn tiện dụng hơn cả. Tính năng này tạo khóa mã hóa mới mỗi khi bạn kết nối với VPN. Thay vì luôn có cùng một khóa mã hóa và có nguy cơ bị xâm phạm, bạn sẽ có được tính năng Bảo mật chuyển tiếp.
Giờ đây, khi bạn kết nối với VPN, một khóa mới sẽ được gán, ngăn chặn tin tặc và kẻ rình mò theo dõi bạn. Ngay cả khi khóa mã hóa trong tương lai bị bắt và giải mã, nó cũng sẽ không có bất kỳ ảnh hưởng nào vì ProtonVPN không bao giờ sử dụng lại các khóa mã hóa của mình.
Máy chủ lõi an toàn (Cao cấp)
Máy chủ Secure Core là một trong những điểm bán hàng chính của nhà cung cấp này. Thật trùng hợp, đây là một tính năng cao cấp nên bạn cần phải mua đăng ký để sử dụng nó. Secure Core là tính năng sẽ định tuyến lưu lượng truy cập của bạn qua 3 vị trí máy chủ khác nhau, điều này giúp tăng thêm quyền riêng tư và ẩn danh của bạn.
Nếu kết nối của bạn được định tuyến qua 3 máy chủ ở các quốc gia khác nhau, bạn sẽ nhận được mã hóa gấp đôi, điều này khiến kết nối của bạn không thể bị theo dõi bởi bất kỳ hacker, ISP hoặc cơ quan chính phủ nào. Các máy chủ Secure Core có trụ sở tại Thụy Sĩ, điều này cũng rất tốt cho quyền riêng tư.
Ngoài ra, Thụy Sĩ còn nổi tiếng với các luật thân thiện với quyền riêng tư sẽ giúp bạn tránh bị phát hiện và duyệt web an toàn và ẩn danh. Đó là nếu bạn mua ProtonVPN vì bạn sẽ không tìm thấy tính năng này trong phiên bản miễn phí.
NetShield (Cao cấp)
Một tính năng cao cấp khác là NetShield. ProtonVPN có an toàn và bảo mật khi chặn quảng cáo và trình theo dõi không? Chà, rất vui vì bạn đã hỏi vì NetShield là một trình chặn quảng cáo rất đáng tin cậy sẽ loại bỏ quảng cáo, trình theo dõi và phần mềm độc hại, giúp trải nghiệm duyệt web của bạn an toàn hơn nhiều.
Hơn nữa, bạn có thể đặt nó để chỉ chặn phần mềm độc hại, nhưng nếu bạn muốn đảm bảo bảo mật tối đa, bạn có thể đặt nó để chặn cả ba yếu tố – phần mềm độc hại, quảng cáo và trình theo dõi. Tôi khuyên bạn nên làm điều sau vì nó sẽ làm giảm đáng kể số lượng quảng cáo bạn nhìn thấy trực tuyến.
Bảo vệ rò rỉ IPv6 & DNS
Cuối cùng, tôi nghĩ chúng ta nên đề cập đến sự hiện diện của tính năng bảo vệ chống rò rỉ IPv6 và DNS, điều này rất quan trọng để bảo vệ quyền riêng tư của bạn. Tính năng bảo vệ chống rò rỉ DNS luôn được bật theo mặc định và không có cách nào để tắt tính năng này.
IPv6 có thể được bật hoặc tắt nhưng tôi khuyên bạn nên luôn bật tùy chọn này, đặc biệt nếu bạn có địa chỉ IPv6 cần bảo vệ. Điều này, kết hợp với tính năng ngắt kết nối, sẽ đảm bảo bạn duyệt web ẩn danh mà không có khả năng bị rò rỉ không mong muốn.
ProtonVPN có lưu trữ nhật ký không
Nhưng nhà cung cấp này có khét tiếng về việc lưu trữ nhật ký và bán dữ liệu của bạn cho bên thứ ba không? Tôi cần phải thành thật với bạn – KHÔNG!
Công ty có trụ sở ở đâu?
Nếu bạn đã đọc kỹ bài viết này, tôi đã đề cập rằng nhà cung cấp này có trụ sở tại Thụy Sĩ. Trong bài đánh giá đầy đủ về ProtonVPN , tôi đã nói về lý do tại sao đây là điều tuyệt vời cần biết. Đầu tiên, luật riêng tư của Thụy Sĩ rất nghiêm ngặt và quốc gia này không thuộc liên minh 5/9/14 Eyes.
Với quyền tài phán tuyệt vời của mình, bạn có thể chắc chắn rằng nhà cung cấp sẽ không bao giờ có nghĩa vụ cung cấp bất kỳ thông tin nào liên quan đến người dùng cho chính quyền hoặc công ty bên thứ ba, nơi cấp cho bạn quyền riêng tư hoàn toàn.
Vậy ProtonVPN có an toàn khi sử dụng không?
Để kết thúc phân tích này, chúng ta hãy trả lời câu hỏi một lần nữa. ProtonVPN có an toàn và bảo mật không? Vì nó đã vượt qua thành công tất cả các thử nghiệm của chúng tôi và được chứng minh là có rất nhiều tính năng bảo mật nên thật dễ dàng để kết luận rằng nó IS an toàn và bảo mật .
Mức giá:
=18pxHiện tại có 3 gói:
=16px9.99euro cho gói 1 tháng
5.99euro cho gói 1 năm
4.99euro cho gói 2 năm

WEBSITE: https://protonvpn.com/

Back to top