Software miễn phí
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

PS5 DualSense và Xbox One - đâu mới là chân ái ?

softwareadmin
Admin
https://softwaremienphi.forumvi.com
Sat Feb 17, 2024 10:03 pm
Chào các bác.
Nhân tiện năm mới em xin kính chúc các bác một năm tràn đầy sức khỏe, an khang thịnh vượng.
Hôm nay, nhân ngày lành tháng tốt nên em muốn tham khảo chút ý kiến, trải nghiệm của những người đã sử dụng qua controller Xbox One và PS5 Dualsense ở đây. Game em hay chơi là Dota2 nhưng vì tuổi cũng đã cao, team cũng nghỉ game gần hết nên giờ chuyển sang chơi các game như Fifa, đua xe hay chem nhau để giải trí. Con cái cũng sắp lớn nên tính sắm thêm 1,2 con tay cầm để thỉnh thoảng bố con giao lưu vui vẻ, nâng cấp tình cảm.
Hiện giờ em đang dùng tay Xbox One cũng gần 3 năm rồi, đang nghĩ mua thêm 1 con nữa nhưng thấy PS5 Dualsense khá đẹp, bản thân lại thích trải nghiệm mới nên muốn hỏi ý kiến các bác. Mong các bác đưa ra đánh giá giữa 2 dòng tay cầm (PS5 và Xbox) dựa theo các mục sau ( điểm max 10 điểm):
Độ tương thích với máy tính có hđh Win ( bao gồm độ ổn định của kết nối và các phần mềm phụ trợ cho tay cầm) Cảm giác cầm khi chơi lâu ( trên 1 tiếng) Cảm giác sử dụng cần Analog Cảm giác cầm khi sử dụng nhiều nút điều hướng ngoài Analog Tính khả dụng cho những việc ngoài chơi game ( Như xbox em dùng để điều khiển như cái đk smart tv) Các nút phụ trợ cùng tính năng Vẻ ngoài, độ bền. Ngoài ra vấn đề pin thì con Xbox em đang dùng pin sạc mua thêm, PS5 hình như pin liền? Rất mong sớm có phản hồi của các bác để em có thể nhanh chóng xuống tiền trong tháng giêng này PS5 DualSense và Xbox One - đâu mới là chân ái ? Byebye
Back to top