Software miễn phí
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Chia sẽ themes wordpress bản quyền cho các bạn mới tập làm web về wordpress

softwareadmin
Admin
https://softwaremienphi.forumvi.com
Mon Feb 05, 2024 11:58 am
Có rất nhiều anh em hỏi mình sao không bán mà lại chia sẻ theme wordpress bản quyền. Đơn giản vì mình thích chia sẻ, thế thôi!
Lý do chia sẻ theme WordPress bản quyền
Mình đã từng là nạn nhân của việc xài theme nulled. Hồi mới tập làm website wordpress chẳng biết gì cứ lên mạng tìm theme để down. Mà khổ cái nghe lời thằng bạn, theme nulled thì không bị bắt bản quyền. Nghĩ lại ngu thiệt, hồi đó mà biết dịch vụ get Themeforest giá rẻ là mình đỡ mất thời gian nhiều rồi.
Tải theme null đồng nghĩa với các bạn phải sử dụng themes crack không  bản quyền, phần lớn các file themes này chứa malware độc hại, up lên host sẽ làm host bị sập lên sập xuống
Vậy nên, hôm nay mình sẽ chia sẻ theme WordPress bản quyền mà mình có, đảm bảo sạch 100%. Anh em nào tin tưởng thì tải, không tin tưởng thì không, hoặc tải về up lên cái host nào đó mà chạy thử một thời gian cho chắc. Mà có nói thì mình cũng kệ, vì mình thích chia sẻ còn nhận hay không là tùy các bạn.

Chia sẻ Theme Flatsome

Theme Flatsome là một trong những theme phải nói là theme đầu đời của rất nhiều anh em. Khi bắt đầu học làm web mình cũng được nhiều người hướng dẫn và chia sẻ theme flatsome.
Có rất nhiều lý do để bạn nên sử dụng theme này:
  • Cài đặt đơn giản và nhanh chóng, đảm bảo giống như demo 100%

• Bộ buider của Flatsome rất dễ sử dụng, chỉ cần kéo thả cũng làm được

• Code của Theme Flatsome được tối ưu tốt, nên tốc độ load khá nhanh

• Rất nhiều người sử dụng, nên có thể hỏi người khác nếu gặp khó khăn

• Theme không yêu cầu key vẫn đầy đủ chức năng, nên dễ chia sẻ

Chủ yếu các website bán hàng thiết kế trên WordPress đều làm từ theme Flatsome. Vì nó hỗ trợ tốt cho việc hiển thị sản phẩm và đặt hàng online.
Tuy nhiên, website sẽ đẹp hơn nếu bạn biết đôi chút về CSS để có thể chỉnh sửa. Vì các thiết lập giao diện của Flatsome khá cơ bản, phổ thông nên nhìn hơi chán.
Chia sẻ theme wordpress bản quyền Flatsome miễn phí tại đây: Chia sẻ theme Flatsome

Chia sẻ Theme Newspaper

Newspaper là theme được sử dụng phổ biến để làm blog cá nhân hoặc trang tin tức. Ngoài flatsome làm web bán hàng ra, thì Newspaper là theme được sử dụng nhiều nhất. Vì nó hỗ trợ rất tốt cho việc làm SEO từ khóa và có thể tự tạo được template giao diện riêng.
Newspaper được sử dụng nhiều vì những lý do:
  • Có rất nhiều mẫu giao diện demo để sử dụng với mục đích phù hợp

• Cài đặt đơn giản, đảm bảo giống demo cả nội dung và hình ảnh

• Công cụ Tagdiv Composer rất tuyệt vời, bạn có thể tùy biến mọi thứ

• Dễ dàng dịch theme ra nhiều ngôn ngữ khác nhau, website đa ngôn ngữ

• Chủ động responsive giao diện trên các thiết bị di động phổ biến

• Có cách cấp key thủ công để không bị báo license

Các website giới thiệu dịch vụ, hoặc blog cá nhân của mình cũng làm từ Newspaper. Nếu bạn nào muốn làm một trang blog thì nên sử dụng theme này.
Các bạn có thể tải theme Newspaper miễn phí tại đây: Chia sẻ theme Newspaper
Hiện có một số cách active theme bằng việc sửa code, tuy nhiên mình có cách get key active theme Newspaper không cần sửa code gì cả.

Chia sẻ theme Theme Porto

Một theme bán hàng phổ biến nữa là Porto – hỗ trợ khá tốt cho website bán hàng trực tuyến. Cụ thể nó như thế nào thì anh em có thể lên Themeforest để xem demo nhé.

Tiếp tục nói về ưu điểm của theme này:
  • Rất nhiều mẫu DEMO với nhiều phong cách thiết kế khác nhau.

• Cách cài đặt cũng khá dễ dàng, import demo cả nội dung và ảnh

• Bộ builder có cả Composer và Elementor rất dễ tùy chỉnh website

• Hỗ trợ hơn 650 bộ Font cho website của Google

Một ưu điểm khác mà mình nhận thấy là độ mượt mà của website bán hàng theme Porto. Có những website mình làm lên tới gần 600 sản phẩm nhưng code của Porto được tối ưu rất tốt.
Link tải theme Porto miễn phí: Chia sẻ theme Porto

Chia sẻ Theme Bridge

Không phải ngẫu nhiên mà Theme Bridge được ưa chuộng và sử dụng. Bởi nó có thiết kế rất đẹp, tinh tế, hiện đại và sang trọng. Phong cách hiện đại tây phương, thích từ cái nhìn đầu tiên là có thật.
Chia sẻ theme wordpress bản quyền Bridge cho anh em là hợp lý luôn đấy. Nó như là một phiên bản mở rộng và hoàn hảo hơn của theme Porto vậy!
Ưu điểm lớn nhất của theme Bridge là kho thư viện khổng lồ với trên 500 giao diện demo. Rất nhiều ngành nghề, lĩnh vực dịch vụ và phong cách thiết kế khác nhau. Cho phép bạn thoải mái làm nên những website cho riêng mình.
Link tải theme miễn phí: Chia sẻ theme Bridge
Back to top