Software miễn phí
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Làm cách nào tôi có thể đăng ký trang web của mình cho các bài đăng trên Google Discover?

softwareadmin
Admin
https://softwaremienphi.forumvi.com
Thu Feb 01, 2024 2:31 pm

Làm cách nào tôi có thể đăng ký trang web của mình cho các bài đăng trên Google Discover?
Google Discover là gì?
Google Discover là tính năng được google cung cấp trên trang chủ của các dòng diện thoại với hệ điều hành android hoặc ios. Tính năng này cho phép người dùng có thể truy cập nội dung họ muốn mà không cần mất thời gian tìm kiếm các trang.
Làm cách nào tôi có thể đăng ký trang web của mình cho Google Discover? Google-discover-la-gi-110d901631e46cb06
Goolge Discover tổng hợp lại các nội dung người dùng cần dựa vào sở thích, lịch sử tìm kiếm , vị trí và hoạt động của họ trong các ứng dụng khác.
Với một số website, Google Discover mang đến nhiều Organic Traffic hơn các kết quả Organic thông thường khác, đồng thời nó cũng đem đến một cơ hội khác cho Organic traffic, đây là một dạng khác so với SEO thông thường. Chiến lược SEO Discover sẽ có một vài điểm tồn tại riêng biệt so với chiên lược SEO thông thường.
Bạn không thể đăng ký trang web của mình cho các bài đăng trên Google Discover. Google Discover tự động lựa chọn nội dung cần thiết mà nó cho là phù hợp với người dùng. Tuy nhiên, có một số điều bạn có thể làm để tăng cơ hội chọn nội dung của mình cho Khám phá:
Làm cách nào tôi có thể đăng ký trang web của mình cho Google Discover? Thi%E1%BA%BFt-k%E1%BA%BF-kh%C3%B4ng-t%C3%AAn-56-768x432
·        Tạo nội dung hiển thị chất lượng cao phù hợp với nhu cầu khán giả của bạn. Google Discover tìm kiếm nội dung trên website của bạn mà cảm thấy thú vị, cung cấp đầy đủ thông tin và hấp dẫn với người dùng của bạn. Nếu bạn có thể tạo nội dung đáp ứng các tiêu chí này, bạn sẽ có nhiều khả năng được chọn vào Khám phá hơn.
·        Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và nội dung của bạn. Khi bạn sử dụng các từ khóa có liên quan, nó sẽ giúp Google hiểu nội dung của bạn nói về điều gì. Điều này làm tăng khả năng nội dung của bạn sẽ được chọn cho Khám phá.
·        Quảng bá nội dung của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các kênh khác. Khi bạn quảng cáo nội dung của mình trên mạng xã hội và các kênh khác, điều đó sẽ giúp Google tìm thấy nội dung của bạn. Điều này cũng giúp tăng số lượng người xem nội dung của bạn, điều này có thể dẫn đến nhiều liên kết ngược hơn.
·        Hãy chắc chắn rằng trang web của bạn thân thiện với thiết bị di động. Google Discover chủ yếu được sử dụng trên thiết bị di động, vì vậy điều quan trọng là trang web của bạn phải được tối ưu nhằm thân thiện với thiết bị di động. Điều này có nghĩa là trang web của bạn phải dễ đọc và điều hướng trên màn hình nhỏ tức là hỗ trợ mobility.
·        Gửi sơ đồ trang web của bạn tới Google Search Console. Google Search Console là một công cụ miễn phí cho phép bạn theo dõi hiệu suất trang web của mình trong kết quả tìm kiếm. Bạn có thể gửi sơ đồ trang web của mình tới Google Search Console bằng cách đi tới tab Sơ đồ trang web và nhập URL của sơ đồ trang web của bạn.
Back to top